กระต่ายไม่กินน้ำเลย ป้อนก็ไม่ยอมกิน ทำยังไงดีคะ?

กระทู้คำถาม
พอดีปิดเทอม แล้วย้ายน้องจากหอมาไว้ที่บ้าน
เมื่อก่อนแกก็อยู่ได้ปกตินะคะ

แต่มารอบนี้คือไม่ทานน้ำเลย แต่อาหารยังกินปกติค่ะ กินเยอะ
แล้วก็นิสัยก็ร่าเริงสดใสดี แต่ไม่ทานน้ำเลย เวลาป้อนก็จะไม่เลียกิน ขนาดว่าป้อนเข้าไปด้านข้างแล้ว
น้ำในขวดน้ำสำหรับกระต่าย จากวันที่มาจนถึงวันนี้จะร่วมอาทิตย์แล้วยังไม่หมดเลย

ขับถ่ายไม่ค่อยดีค่ะ ถ่ายน้อยมาก แล้วก็ลักษณะไม่ดีด้วยค่ะ
ทำยังไงดีคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่