ขอคำแนะนำที่พักในญี่ปุ่น

รบกวนด้วยครับ มีแผนไปเที่ยวญี่ปุ่นครั้งแรก เดินทางคนเดียว อยากขอคำแนะนำย่านที่พักและโรงแรมครับ
เดินทาง 29.11.2013 - 10.12.2013 แผนที่เที่ยว ลองอ่านในกะทู้ต่างๆ แล้วจัดได้ตามนี้ครับ

Fri    29.11  BKK - NARITA
Sat   30.11  NARITA - OSAKA - NUMBA - DOTONBORI - SHINSAIBASHI
Sun  1.12    OSAKA CASTLE - NISHINOMIYA ( KOSHIEN ) - TSUTENKAKU TOWER
Mon  2.12   OSAKA - FUSHIMIINARI - KYOTO TOWER - KIYOMITSU - GION
Tue  3.12    KYOTO - NAGOYA - TAKAYAMA - SHIRAKAWAGO
Wed  4.12   SHIRAKAWAGO - TAKAYAMA - NAGOYA - TOKYO - TOKYO SKY TREE
Thu  5.12   TOKYO - AKITA - TAZAWAGO - NYOTO ONZEN
Fri    6.12   NYOTO ONZEN - TOKYO - SHIBUYA
Sat   7.12   ASAKUSA - UENO - AGIHABARA
Sun  8.12   SHINJUKU - HARAJUKU
Mon 9.12   TOKYO TOWER เก็บตกของฝาก
Tue 10.12  TOKYO - NARITA - BKK

แต่ไม่ค่อยมั่นใจเรื่องโรงแรมครับ เลยขอรบกวน ขอคำแนะนำว่าถ้าตามโปรแกรม ย่านที่พักที่ต่อรถง่ายๆ
ลงมาเดินดู night life ได้ถ้าไม่หมดแรง มีโซนไหนและโรงแรมไหนแนะนำไหมครับ พักคนเดียว
งบพยายามเฉลี่ยไม่เกิน 2,000-2,500 ต่อคืน ที่ดูๆไว้

OSAKA 2 คืน ,  แถว  NUMBA , DOTONBORI , SHINSAIBASHI  มีแนะนำไหมครับ
KYOTO 1 คืน , แถวสถานนี kyoto ดึกๆโอเคไหมครับ
TOKYO 5 คืน , แบบฝากกระเป๋าได้เพราะพักคืนนึงแล้วไป akita คืนนึงก่อนกลับมาพัก

รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่