แนะนำจัดทริปเที่ยวออสเตรเลียด้วยครับ

กระทู้คำถาม
ว่าจะไปซิดนีย์กลับเมลเบิร์น ช่วงปลายกรกฎา ประมาณ 6-7 วัน ไม่เน้นชอปปิ้งที่ว่าจะไปแน่ๆก็
1 ซิดนีย์: City your ครึ่งวัน, ล่องเรืออ่าวซิดนีย์ & Opera house
2 เมลเบิร์น: City tour ครึ่งวัน, ดูเพนกวินเกาะฟิลลิป
ที่เหลือขอคำแนะนำด้วยครับ
          เที่ยวสวนสัตว์สักแห่งที่ไหนน่าสนใจที่สุด ทั้งสองเมืองเลย
          เที่ยวธรรมชาติป่าเขาที่ไหนน่าสนใจ Blue mountian, Secnic world, Dandenong Ranges, รถไฟไอน้ำ
          เที่ยวชมทะลที่ไหนน่าสนใจ นั่งรถ Great ocean road & Port Campbell, Javis bay ลงเรือดูปลาโลมา & Hyams beach, Port stephen ลุยเนินทราย & Nelson bay ลงเรือดูปลาโลมา
         กิจกรรมพวกนี้น่าสนใจไหมครับ ล่องเรือดูปลาวาฬ, Sydney aquarium, Queen Vitoria building, Warrok casstle farm

ขอ Comment ด้วยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่