[J-POP] PV FACE to FACE ซิงเกิ้ลที่ 21 ของคัตตุน พร้อมด้วย PV FLASH โซโล่ของทางุจิ จุนโนะสุเกะ

เคยเอา short ver. มาฝากแล้ว
วันนี้เป็นวันวางแผงซิงเกิ้ลพอดี เลยเอา FULL ver. มาแปะอีกรอบนะคะ หัวเราะ

ความเห็นส่วนตัว Full ver. ไม่ค่อยมีอะไรมากไปกว่าตอน short ver. มากนัก เพียงแต่เพิ่มความเวียนหัวขึ้น 5555
เหมือนจะเน้นโชว์กราฟฟิก เอาหนุ่มๆวาบไปมา แยกร่างบ้าง สงสัยจะทำให้เข้ากับธีมหนังเรื่อง Ore Ore ที่คาเมะนำแสดง

ส่วนเพลงก็เน้นดนตรีแน่นๆตามสไตล์คัตตุน ฟังแล้วติดหูดี เป็นอีกซิงเกิ้ลที่ชอบตั้งแต่ฟังครั้งแรก ^-^

ส่วน PV อีกตัวเป็นโซโล่ของทางุจิ จุนโนะสุเกะ ตามโปรเจค 1 ซิงเกิ้ล 1 โซโล่  (ตั้งชื่อเอง 5555) ซึ่งในซิงเกิ้ลก่อนๆหน้านี้ก็มีPVโซโล่ของโคคิกับนากามารุไปแล้ว

โซโล่จุนโนะเป็นอะไรที่กรี๊ดมากกกกกก >_<  (ต่อไปนี้จะเข้าโหมดอวยแบบเต็ทสตรีมแล้วนะคะ 5555)
จุนโนะหล่อแบบชวนให้แฟนเกิร์ลเสียสติ ฮือออ ชอบมากกก ทั้งเพลง ทั้งพีวี มันเข้ากันได้ดีมากๆ เพลงนี้จุนโนะแต่งเนื้อเองค่ะ

ถ้าเป็นเมื่อก่อนเวลาพูดถึงโซโล่ของจุนโนะ ก็คงนึกถึงแนวเต้นแทบ สดใส สไตล์ดิสนีย์แลนด์ แต่คอนเสิร์ตปีที่แล้วจุนโนะเซอร์ไพรซ์แฟนๆด้วยโซโล่แนวดาร์คๆ อกหัก เท่ๆ พอมาซิงเกิ้ลนี้ก็โชว์การเต้นแนวๆบีบอย ออกสไตล์อเมริกาไปเลย ชอบมากๆ จุนโนะพัฒนาขึ้นมากจริงๆ >_<

เพิ่มๆ PV FLASH ซับไทยค่ะ มาเร็วมาก ><
http://alive.in.th/watch_video.php?v=XGNG6N2KG2D1
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่