มีคลิปดีๆที่อยากให้ทุกคนได้ดูครับ ดูจบแล้ว ฟินมากๆ ^^

อธิบายไม่ค่อยเก่งเท่าไรนะครับ
แต่พอดีได้เห็นคลิปนี้ในเฟสบุ๊ค น่าจะของรัสเซีย ได้ดูแล้วรู้สึกอิ่มใจมากกกๆ

ถ้าคนไทยเรามีน้ำใจบนท้องถนนเช่นนี้กันมากๆ ปัญหาจราจร หรือปัญหาต่างๆในสังคมไทยเราคงน้อยลงเยอะทีเดียว

หลายๆครั้งผมคิดว่าที่บอกว่าคนไทยเราน้ำใจงามกว่าชาติอื่นๆ เหมือนเป็นการโกหกตัวเองกันอยู่รึเปล่า ?
ทั้งๆที่ความเป็นจริงในสังคม มันค่อนข้างสวนทางกัน กับคำพูด

เพราะผมเชื่อว่าไม่ใช่แค่คนไทยหรอกครับ คนทุกชาติก็มีน้ำใจให้กันได้เสมอๆ อย่างในคลิปนี้

ขอแท็กที่ ปัญหาสังคม, การจราจร, อุบัติเหตุบนท้องถนน, ส่วนชีวิตวัยรุ่นเพื่อให้คนไทยรุ่นใหม่ๆ มีน้ำใจกันมากขึ้นในฐานะเยาวชนของชาติ
ส่วนชีวิตในต่างแดนนี่ก็เผื่อมีความคิดเห็นจากคนที่อยู่ต่างประเทศครับ ^^  

ถ้าเห็นว่าแท็กไหนไม่สมควรก็แจ้งลบได้นะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่