ไม้แบบนี้ ทาสีทาไม้สามารถตากแดด ตากฝนได้มั้ย (ฝนเล็กน้อย)

ไม่เฟอร์ของ index ครับ มันเหลือ เลยว่าจะเอาไปทำอย่างอื่น
ถ้าทาสีทาไม้ หลายๆชั้น เอาไปใช้งาน outdoor ได้มั้ยครับ

ละออฝนบ้างเล็กน้อย โดนแดด 2 ชม ต่อวัน

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
ถ้าต้องการทาสีจริงๆทำได้นะคะ
ไม่ผิดแปลกอะไรค่ะคุณเจ้าของกระทู้ค่ะ.แต่ต้องเป็นสีน้ำมันค่ะ
ต้องทาหลายๆรอบหน่อยนะคะ^_^
ทาแล้วรอแห้งประมาณ3-4รอบค่ะ
สามารถใช้ได้ค่ะ
เพราะตัวสีน้ำมันจะไปเคลือบพื้นผิวของไม้ให้แข็งตัวค่ะแต่ต้องให้แห้งสนิทนะคะ
เพื่อปิดเกล็ดผิวของเนื้อไม้ค่ะ
ก็ทำได้เพลินๆนะคะสนุกดีค่ะ ว่าแต่อยากเอาไปใช้ทำอะไรคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่