ซื้อของแบรนด์เนมที่ยุโรป Chanel, LV, Prada และอื่นๆค่ะ

กำลังแพลนทริปอยู่ค่ะ คือเราจะไปหลายประเทศค่ะ แต่จะอยู่ที่ออสเตรียกับ Amsterdam มากหน่อย คือเราจะเริ่มทริปที่ออสเตรีย แล้วไปประเทศใกล้เคียง กลับมาเวียนนา อยู่เวียนนา 2 คืน แล้วจะไป Hallstatt กับ Salzburg เลย ส่วนใหญ่จะอยู่ที่ Salzburg ค่ะ ประมาณหนึ่งอาทิตย์ จากนั้นก็จะไปอัมสเตอร์ดัม จะอยู่ประมาณ 4-5 วัน จากอัมเตอร์ดัมก็จะบินกลับเลยค่ะ ที่นี้อยากขอคำแนะนำค่ะ ว่าควรจะซื้อของที่ไหนดีคะระหว่าง Vienna กับ Amsterdam ที่ Amsterdam นี่ควรจะซื้อย่านไหนดีคะ แล้วของมีให้เลือกเยอะไหม ถ้าเทียบกับในเวียนนา แล้วเรื่องการขอ tax refund ด้วยค่ะถ้าซื้อที่ไหนจะรีฟันง่ายกว่ากัน ขอบคุณมากๆเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่