จักรยานไฮบริดคันแรก Giant Escape 2 , Escape City กับ GT Tachyon 4.0 เลือกคันไหนดีครับ

กระทู้คำถาม
กำลังตัดสินใจจะซื้อครับ จักรยานไฮบริดคันแรก Giant Escape 2 , Escape City กับ GT Tachyon 4.0 เลือกคันไหนดีครับ

บ้านอยู่แถวสุวรรณภูมิ คงจะไปปั่นแถวนั้น ตอนแรกจะเลือกเป็นเสือภูเขาแต่แถวนั้นเป็นทางเรียบ เลือกไฮบริดน่าจะดีกว่า

ทั้ง GT และ Giant มีร้านอยู่ใกล้บ้านครับ จะได้หมดห่วงเรื่องเซอร์วิส แต่ Giant เหมือนจะไม่มีไซด์เลยตอนนี้

ส่วนรุ่นอื่นทั้ง trek 7.2 , mireda t2 , spe sirrus คงไม่ผ่านเพราะเกินงบครับ อยากได้ไม่เกิน 13000

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น