คำศัพท์ที่พบบ่อย บนโลกอินเตอเนต

สวัสดีค่ะ คุ้นเคยกับคำศัพท์เหล่านี้
หรือเคยผ่านตากันบ้างมั๊ยคะ

วันนี้เราจะมาเรียนความหมาย ที่มาที่ไป และวิธีการใช้และตอบกลับคำเหล่านี้กันค่ะ
ครูอเลกซ์ก็จะมาอธิบาย ยกตัวอย่าง ลแะมีควิซมาให้เราทำกันท้ายบทด้วยค่ะ

ความยาวของคลิปนี้อยู่ที่ 7 นาทีค่ะ

พร้อมแล้ว มาเรียนกันค่ะ

ดอกไม้ดอกไม้ดอกไม้ดอกไม้ดอกไม้ดอกไม้ดอกไม้

ยิ้ม  Learn English - Internet Vocabulary  เท่

38,214  Like 218     Dislike 4
Published on Jun 12, 2012

Click on this video to learn essential Internet vocabulary.
What's the difference between signing in and signing up?
How do we use Google, Facebook, and email as verbs?
What's streaming?
What does it mean to look something up?

Learn this vocabulary and more in this useful lesson

พระอาทิตย์พระอาทิตย์พระอาทิตย์พระอาทิตย์พระอาทิตย์

กาแฟกาแฟกาแฟกาแฟกาแฟกาแฟกาแฟ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่