คุณแม่มีอาการไอเรื้อรังมาเป็นเวลานานทำยังไงดีครับ

คุณแม่ผมมีอาการไอเรื้อรังมาเป็นเวลานานมากกว่า 1 ปี แล้วครับ พาไปพบหมอหลายครั้งและตรวจอย่างละเอียด ล่าสุดเอ็กเรย์ปอดด้วยระบบคอมพิวเตอร์ ผลปรากฏว่าทุกอย่างปกติดีครับ  ให้ยามาทานก็ไม่หาย  พาไปพบหมอคลีนิคดูบ้าง บอกว่าเกิดจากผลข้างเคียงของการรับประทานยาความดัน เลยไปพบหมอคลีนิคอายุรกรรม หมอบอกว่าไม่เกี่ยวกัน เลยไม่รู้จะเชื่อหมอไหนดีครับ สงสารท่านมากเวลาไอติดต่อกันแล้วเหนื่อยแทน ใครมีประสบการณ์เคยเจอผู้ป่วยแบบนี้หรือมีคำแนะนำอะไรยินดีรับฟังครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่