คุณแม่ท่านใดเคยฝากท้อง และคลอดกับคุณหมอ นเรศบ้างค่ะ ขอแชร์ความคิดเห็นหน่อยน๊ะค่ะ

กระทู้คำถาม
ตอนนี้อายุครรภ์ 7 เดือน แล้วค่ะ พอดีฝากท้องคลีนิคพิเศษกับคุณหมออีกท่านหนึ่ง แต่ท่านแจ้งว่าท่านไม่รับซอง คือ ไม่สามารถทำคลอดให้เราได้ ต้องคลอดกับหมอเวร อันนี้กลัวมากค่ะ ถ้าคลอดกับหมอเวร กลัวหลสยๆๆอย่าง อยากได้หมอที่เราดูแลตั้งแต่ฝากครรภ์และทำคลอดให้ด้วยค่ะ เพราะเราก็ไม่แน่ใจว่าจะคลอดก่อนหรือหลังกำหนดค่ะ ถ้าได้เหมือที่ฝากครรภ์ทำให้ รอเราเวลาเราจะคลอด จะได้สบายใจ เพราะหมอที่เราฝากคงต้องคาดคะเนได้ดี เพราะอยากคลอดเองตามธรรมชาติค่ะ ดิฉันอยากให้หมอที่เราฝากท้องทำคลอดอ่ะค่ะ คุณหมอเลยแนะนำให้หาหมอที่เรารู้จักแล้วแกจะทำเรื่องย้ายให้คุณหมอ ซึ่งก็ทำอยู่คลีนิคพิเศษเหมือนกันค่ะ  มีเพื่อนแนะนำหมอ นเรศ ค่ะ  ไม่ทราบว่า คุณแม่ท่านใดเคยฝากท้อง และคลอดกับคุณหมอ นเรศบ้างค่ะ ขอแชร์ความคิดเห็นหน่อยน๊ะค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่