อะไรเป็นสาเหตุของการสูบบุหรี่แล้วมีอาการวิงเวียนคลื่นไส้

อยากทราบว่าเป็นเพราะการสูบบุหรี่บางยี่ห่อหรือเป็นเพราะสุขภาพร่างกายหรือเป็นโรคอะไรรึเปล่าหรือเป็นปกติอยู่แล้วกับอาการแบบนี้
ส่วนตัวแล้วผมสูบแต่บุหรี่แบบเย็นๆอย่างLMเขียวที่สูบบ่อยสุดกับสายฝนหรือมาบุโร่เขียว-ไลท์เพราะสูบพวกกรองทิพท์ทีไรแสบคอทุกที่จึงเลี่ยงๆที่จะสูบเวลาจะสูบผมมักจะสูบจนเกือบถึงกรองรู้สึกร้อนๆถึงค่อยทิ้งและผมก็สูบเฉลี่ยแค่อาทิตย์ละ2-3วัน วันละ1-3มวลเท่านั้นบางเดือนไม่สูบเลยก็มีเลิกสูบนานสุดคือ9เดือน
ที่ผมอยากรู้คือมันเป็นอาการปกติหรือควรพบแพทย์ดี
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่