ช่วยเรียงลำดับหรือแนะนำลำดับการใช้ยารักษาสิวของหมอลินดา กับ BHA ป้าพอลล่าหน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
คือตอนนี้เราเป็นสิวอุดตันค่ะ แล้วหาหมอลินดา แต่ตอนนี้รอยแผลจากการกดสิว รอยแดง สีผิวเริ่มไม่เท่ากัน
เลยหาตัวเสริมอื่นๆมาช่วย

ตอนนี้ที่มี 1. โคลนเขียวพอกหน้าของหมอลินดา ทาก่อนล้างหน้า 1 ชั่วโมง
            2. ยาทาสิวอุดตัน๖ยาละลายหัวสิว ตัวฝาสีแดง จากหมอลินดา (ไม่ทราบว่ามันคืออะไรทั้งสองตัว)
            3. BHA2% ป้าพอลล่า
            4. SK II Clear lotion หรือ Toner ทั่วๆไป (ควรเปลี่ยนไหมคะ เพราะ Clear lotion มี AHA นิดหน่อยไม่ควรใช้ร่วมกับ BHA)

คือสงสัยลำดับการใช้   2 3 4 นี่แหล่ะค่ะ ควรทาอันไหนก่อน หรือหากพอกโคลนเขียวไม่ควรใช้ BHA ร่วมด้วย

แล้ว ระหว่างยาทาละลายหัวสิว กับ โทนเนอร์ควรทาอันไหนก่อน...ปกติเป็น SK II ยกเซท แต่พอสิวเห่อต้องเลิกตอนนี้เริ่มดีขึ้น

เลยกลับมาทีละนิด ทีละนิด ด้วยความหวังว่า BHA จะช่วยไม่ให้มีสิวอุดตันเห่ออีก

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่