หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
การคำนวณหาต้นทุนของการทำขนม
กระทู้คำถาม
เจ้าของธุรกิจ
ขอความช่วยเหลือด้วยคะ เรื่องการลงทุนทำขนม มีการลงทุนเครื่องมือ เช่นเครื่องนวดแป้ง เครื่องกวนไส้ เตาอบ สมมติราคาประมาณ 65000
แล้วมีการซื้อวัตถุดิบมา เช่น แป้ง น้ำตาล ถั่ว ฯลฯ ประมาณ 4000 แต่ของเหล่านี้ยังใช้ไม่หมด
เวลาคำนวณต้นทุนจะทำอย่างไรดี เพราะว่ามี ค่าไฟ ค่าแก๊ส จิปาถะ สอบถามผู้ที่มีประสบการณ์ด้วยคะ ว่ามีการคำนวณต้นทุนอย่างไรในการทำธุรกิจเล็ก ๆ บ้านไม่ต้องเช่า แต่พวกอุปกรณ์ ,วัตถุดิบ ค่าไฟ ค่าแก๊ส จะต้องเฉลี่ยอย่างไร
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
อยากทราบว่าเราคำนวณต้นทุนวัตถุดิบแบบนี้ถูกมั้ยคะ
วัตถุดิบ ราคาที่ซื้อ ปริมาณวัตถุดิบ ปริมาณที่ใช้&nb
สมาชิกหมายเลข 5345679
1 USD = 31.16 บาท เงินบาท แข็งค่าสุดในรอบ 4 ปีครึ่ง.. เมื่อเทียบกับดอลลาร์สหรัฐ ซึ่งวันนี้เงินบาทแข็งค่าขึ้นอย่างรวดเร็ว
1 USD = 31.16 บาท เงินบาท แข็งค่าสุดในรอบ 4 ปีครึ่ง.. เมื่อเทียบกับดอลลาร์สหรัฐ ซึ่งวันนี้ เงินบาทแข็งค่าขึ้นอย่างรวดเร็ว และถ้านับจากต้นปี เงินบาท แข็งค่าขึ้นมากว่า 9% แล้ว เมื่อเงินบาทแข็งค่าขึ้น
สมาชิกหมายเลข 7920162
ต้มแซ่บขาหมู + ถั่วทอดกลอย 🍲🍖🍪
อรุณสวัสดิ์ค่ะเช้านี้อากาศเย็น 18 องศา เข้าครัวทำ ต้มแซ่บขาหมู ค่ะ วัตถุดิบ1. ขาหมูเลาะกระดูก 600 กรัม2. น้ำเปล่า 2 ลิตร3. ข่า ตะไคร้ ใบมะกรูด 4. หอมแดง หอมเป(ผักชีใบเลื่อย)5. พริกผง พริกแห้ง (ปริมา
แมวสีเทาตุ่น
ลงทุน 200 ได้กำไร 160 ยังควรทำต่อไปไหมครับ ?
ผมกับแฟน ทำขนมส่งร้านกาแฟ วันก่อนคำนวนต้นทุนเป็นรายวัน ตกวันละ 200 บาท แต่ขายได้วันละ 360 บาท กำไร 160 บาท ต้องลงแรงตื่นตี 4.30 น.มาทำ แล้วส่งตอน 6.30 น. คำนวนชั่วโมงการทำงาน Man day แล้ว
meechang
ถามคนทำร้านอาหาร/เบเกอรี่ ได้กำไร 30-35% ถือว่าปกติไหม??
หักค่าเช่า 10% ค่าพนง. 10% ค่าวัตถุดิบ 20-25% (มีเมนูเดียวที่ต้นทุน 35% แต่ขายนานๆที) ค่าน้ำไฟ 5% ค่าแพคเกจ+จิปาถะ 5% ค่าการตลาด ลง ad 10% ค่าจ้างตัวเอง
สมาชิกหมายเลข 7084368
1 USD = 31.38 บาท เงินบาท กำลังแข็งค่าสุดในรอบปี..
1 USD = 31.38 บาท เงินบาท กำลังแข็งค่าสุดในรอบปี.. โดยนับจากต้นปี เงินบาท แข็งค่าขึ้นกว่า 8% เมื่อเทียบกับดอลลาร์สหรัฐ เมื่อเงินบาทแข็งค่าขึ้น ใครจะได้ประโยชน์ และใครเสียประโยชน์ ? เงินบาทแข็งค่า ห
สมาชิกหมายเลข 7920162
มัฟฟินกล้วยหอม! 🍌 เมนูง่ายๆจากกล้วยหอมสุกค่ะ
เป็นขนมที่ทำง่าย ใช้วัตถุดิบไม่เยอะ เป็นอีกหนึ่งเมนูที่ชอบทำไปใส่บาตรค่ะ วันนี้มาแบ่งปันกันลองทำได้เลยจ้าา https://www.youtube.com/watch?v=i-1w-FAtwuw ------------ส่วนผสม : ------------1. กล้วยหอมสุก
สมาชิกหมายเลข 8745642
วิธีคิดค่าโสหุ้ยในต้นทุนของขนม และ ควรจะทำขายต่อไปดีมั้ย ขนมราคาสิบบาท
ตอนนี้ดิฉันรับทำขนมพวก บราวนี่ เค้กส้ม บัตเตอร์เค้ก อยู่ที่บ้านที่ต่างจังหวัดค่ะ ไม่มีหน้าร้าน เนื่องจากทุนน้อย เลยทำเล็กๆน้อยๆตามสั่งไม่เยอะมาก มีเค้กปอนด์ที่พอจะได้กำไรบ้าง ขาย150 บาท/ป. บราวนี่ ตัด
สมาชิกหมายเลข 863761
ขนมปังขาไก่ชีสพาร์เมซาน
เมื่อแม่เปป จะทำของไปฝากหมอฟันและเพื่อนที่ทำงานเดิมของแม่เปป หาของที่คนนั่งทำงานหิวก็หยิบใส่ปากได้ง่ายๆ เก็บได้นานหลายวัน และถูกใจคนรับด้วย แต่ว่าไปแม่เปปทำอะไรไปเพื่อนๆก็กินหมดเกลี้ยง แต่อร่อยไหมไม่ไ
Babycham
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
เจ้าของธุรกิจ
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
การคำนวณหาต้นทุนของการทำขนม
แล้วมีการซื้อวัตถุดิบมา เช่น แป้ง น้ำตาล ถั่ว ฯลฯ ประมาณ 4000 แต่ของเหล่านี้ยังใช้ไม่หมด
เวลาคำนวณต้นทุนจะทำอย่างไรดี เพราะว่ามี ค่าไฟ ค่าแก๊ส จิปาถะ สอบถามผู้ที่มีประสบการณ์ด้วยคะ ว่ามีการคำนวณต้นทุนอย่างไรในการทำธุรกิจเล็ก ๆ บ้านไม่ต้องเช่า แต่พวกอุปกรณ์ ,วัตถุดิบ ค่าไฟ ค่าแก๊ส จะต้องเฉลี่ยอย่างไร