เซียนจักรยานถามเรื่องเฟรม Giant หน่อยครับ

กระทู้คำถาม
พอดีไปสบตาเจอ Giant Revel 0 Disc ใจเลยเข้าไปถามว่ามีของไหมเฮียเจ้าของร้าน
บอกว่ามีต้องสั่ง มีสี ส้มดำ  น้ำเงินขาว  เขียวดำ เเต่เอ๊าะ สีที่บอกมัน Giant Rincon นี้หนา
เลยอยากถามว่า Giant รุ่น Revel กับ Rincon ใช้เฟรมตัวเดียวกันไหมครับ (กลัวโดนหลอก)
เเล้วถ้าเราสั่งมาเเล้วอุปกรณ์ไม่ตรงกับสเปที่ขายเราจะทำยังไงครับ(ในกรณีซื้อร้านในเน็ตเเละร้านที่ขายนะครับ(เผื่อโดนของดี))
รบกวนถามอีกนิสๆ ว่าสเปกเเบบนี้ดีไหมครับ ผมดูสเปกไม่เป็นเลย ขอบคุณครับ
FRAME : Alloy 6061 Hyper Lite Double Butted Smooth Welding Technology

FORK : ROCK SHOCX, XC28, Travel 100mm.

CRANKSET : SHIMANO FC-M91 ACERA 44-32-22T

FRONT DERAILLEUR :SHIMANO F/DERAILLEUR FD-M430, ALIVIO

REAR DERAILLEUR : SHIMANO R/DERAILLEUR RD-M622 SLX-9sp.

SHIFTERS : SHIMANO SHIFTERS SL-M590, DEORE

CASSETTE SHIMANO CS-HG50-9

WHEELSET : PRO SERIES X-STAR19, 32H Alloy Double Wall

TIRES : KENDA 26x1.95

BRAKE SET : SHIMANO Hydroulic DISC BRAKE BR-M445

HEADSET : VP A54AC 1-1/8

HANDLEBAR : PROMAX ,HB-M901 CARBON FIBER WRAPPED

STEM เค้าล้อเล่นROMAX ,DA-32FCF CARBON FIBER WRAPPED

SADDLE : Velo VL-1205L

SEAT POST : PROMAX SP-962, 31.6mm CARBON FIBER WRAPPED

WEIGHT : 13
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่