มาขอคำแนะนำคะกำลังจะไปInternshipที่UK

สวัสดีเพื่อนๆพี่ๆชาวไกลบ้านนะคะพอดีว่าสิ้นเดือนนี้เราจะจบป.โทแล้วคะและสมัครโครงการinternship in UKไว้กับเอเจ้นชื่อLSC
เพราะอยากไปฝึกงาน+ฝึกภาษาเพิ่มเติมซึ่งเราจบHospitality & Tourism managementมาคะ เลยสมัครไปฝึกงานโรงแรมไว้
ตอนนี้สัมภาษณ์รอบแรกกับตัวแทนที่UKผ่านแล้วกำลังรอสอบสัมภาษณ์รอบ2กับตัวแทนจากโรงแรมที่นั้น
ซึ่งตอนนี้เราก็ยังไม่ทราบเลยว่าจะไปลงที่เมืองไหนแต่คิดว่าคงไม่ใช่londonแน่นอนเพราะเราแอบรีเควสไปว่าไม่เอาลอนดอน55+
เพราะค่าใช้จ่ายสูงและเราอยากไปทำโรงแรมนอกเมืองมากกว่าคะ ซึ่งตอนนี้ก็ได้แต่เตรียมตัวเรื่องสัมภาษณ์ไปอย่างเดียวก่อน
เลยอยากมาขอคำแนะนำ คำชี้แนะ จากเพื่อนๆพี่ๆทุกคนที่เคยไปหรือมีความรู้เรื่องการไปInternshipที่UKคะ
แล้วก็เรื่องวีซ่าแบบtier5สำหรับทำงานรายะสั้นว่าเข้าออกukได้กี่รอบคะ แล้วจากกรุงเทพไปลอนดอนควรใช้บริการสายการบินไหนดีคะ
โดยส่วนตัวไปต่างประเทศบ่อยแต่ก็ไปแค่ในเอเชีย เคยไปแลกเปลี่ยนสั้นๆที่เกาหลี ยังไม่เคยไปยุโรปเลยคะ
หวังแต่ว่าทริปนี้ของเราจะราบรื่นนะคะ ^^

ขอบคุณล่วงหน้าคะ ^____^
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่