อยากซื้อผ้าไตรถวายงานบวชทำได้มั้ยครับ

กระทู้คำถาม
กำลังจะไปงานบวชของเพื่อนครับ คุณแม่ของผมอยากถวายผ้าไตรให้เพื่อนแต่เท่าที่ทราบ ในงานบวชจะมีไตรหลักกับไตรรองซึ่งจะเป็นคุณแม่ของเพื่อนและญาติเป็นคนถือ ถ้าหากผมจะซื้อจากร้านสังฆทานไปถวายจะน่าเกลียดมั้ยครับ แล้วสามารถถือในขบวนแห่ได้มั้ย คือกลัวจะดูผิดทั้งเรื่ิองของพิธีกรรมและความเหมาะสมครับ รบกวนถามผู้รู้ด้วยครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่