แมวเลีย ฟรอนไลน์ จะมีปัญหาอะไรมั้ยค่ะ

กระทู้คำถาม
เมื่อคืนหยอดฟรอนไลน์ให้หนุ่มที่บ้าน ปรากฏกะตำแหน่งพลาดและำไม่คิดว่ายามันจะเยอะมาก

ยาเลยย้อย หนุ่มน้อยที่บ้านเลยเลียได้

ตอนนี้กังวลค่ะ ว่าจะเป็นอะไรมากมั้ย เพราะอาการตอนนี้ปกติดีทุกอย่าง มีแต่อารมณ์เสียที่โดนจับใส่คอลล่า

ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ถ้าไม่ได้มีอาการผิดปกติอะไรก็ไม่น่าที่จะมีปัญหาอะไรครับ

frontline เป็นยาที่ค่อนข้างปลอดภัยสูงครับ การเลียกินโดยบังเอิญโดยมากไม่มีผลกระทบอะไรครับ

หรือหากเจ้าของเป็นกังวลจริงๆ  จะพาไปตรวจเช็คร่างกายที่โรงพยาบาลสัตว์  ตรวจเลือดเช็คการทำงานของตับและไตดูก็ได้ครับ

จากโปรชัวร์ของ Frontline
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่