รบกวนสอบถามเกี่ยวกับเงื่อนไขการเปิดบัญชี blocked account ที่เยอรมันค่ะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ พอดีได้มาเรียนภาษาที่เยอรมันเป็นเวลา 1 ปี และพอครบสามเดือนต้องต่อวีซ่าค่ะ และยื่นเอกสารการเปิดบัญชีเป็นจำนวนเงินประมาณ 7908 euro ค่ะ

พอมาถึงที่เยอรมัน หนูยังไม่มีเงินก้อนฝากเต็มจำนวนค่ะ สามารถทยอยเอาเงินเข้าธนาคารก่อนที่จะไปต่อวีซ่าได้ไหมค่ะ
แล้วถ้าฝากไม่ถึง 7908 euro ได้ไหมค่ะ

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่