รบกวนจัดทริปและแนะนำเที่ยวพัทยา 2 วัน 1 คืน หน่อยค่ะ

จะเดินทางไปพัทยา จาก กทม. วันเสาร์ ที่ 6 เมษายน ผู้ร่วมทริป 6 คน อายุ 22-23 ค่ะ
เดินทางโดยรถตู้จากอนุสาวรีย์ ถึงพัทยาสัก 10-11 โมง ณ แหลมบาลีฮาย
รบกวนแนะนำร้านอาหารสำหรับทานกลางวันด้วยค่ะ

วันแรกอยากเที่ยวในพัทยา...มีที่เที่ยวที่ไหนแนะนำบ้างคะ
ที่ดูไว้คร่าวๆ คือ มิโมสะ ตลาดน้ำ ซิลเวอร์เลค เขาชีจรรย์
มีที่อื่นแนะนำอีกไหมคะ

การเดินทาง ถ้าไม่มีรถส่วนตัวจะเดินทางยังไงได้บ้าง
ขอสอบถามเรื่องรถเช่ามีไหมคะ ขอราคาย่อมเยาหน่อย...

กลางคืน เที่ยว walking street
และพักที่จอมเทียน ซ.7

เช้าวันอาทิตย์ ที่ 7 เมษายน จะเดินทางไปเกาะล้าน
จากจอมเทียนไปยังไงคะ
แล้วควรไปหาดไหน...เห็นมีตาแหวน หน้าบ้าน
บนเกาะล้านมีที่เที่ยวอะไรบ้าง ร้านอาหารไหนอร่อย
เดินทางกลับช่วงเย็นค่ะ

รบกวนหน่อยนะคะ อยากได้ไอเดียไปแชร์กับกลุ่มเพื่อนค่ะ ขอบคุณค่ะ
ปล.ให้ 3 gives ต่อคน สำหรับคำตอบค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่