ทำอย่างไรให้ต้นแก้ว (ที่แสนดื้อ) ออกดอกซักทีครับ

กระทู้คำถาม
ปลูกต้นแก้วไว้ที่บ้าน  สูงราว 1 เมตร 80   อายุอานามราว 15 ปี (ไม่รู้ควรเรียกว่าแก่หรือยัง หุ หุ..)

ไม่เคยรดน้ำเลย เพราะอยู่ใกล้จุดซักล้าง แดดบ่ายราว 3 ชม. ใบดก เขียว แตกเอา ๆ  เจ้าของเห็นยิ่งเศร้าลง ๆ  คิดว่าชาตินี้คงไม่เห็นดอก

ล่าสุดออกดอกเมื่อ 3 ปีที่แล้ว หรอมแหรม

ขอทิป / เทคนิดใดใดก็ได้ครับ เผื่อมีความหวัง     ร้องไห้

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่