ไปทำสีผมมาค่ะ สีผมไม่เท่ากัน แก้ไขยังไงดีคะ เครียดมากเลยค่ะ T__T"

กระทู้คำถาม
เมื่อวานไปทำสีผมที่ร้านมาค่ะ พอดีที่โคนผมเราเป็นสีดำ เค้าเลยเน้นที่โคนผมเราเป็นพิเศษ
เราอยากทำสีแดงค่ะ แต่ผลออกมา... โคนผมนี่ แดงงง เลยค่ะ มันแดงเกินไป แล้วก็ไล่สีลงมา ตามรูปเลยค่ะ

เราต้องแก้ไขยังไงดีคะ...ต้องย้มสีใหม่อีกรอบ หรือว่ายังไงดี?
แล้วถ้าย้อมใหม่ จะต้องทำยังไงคะ ย้อมทั้งหัวและเน้นช่วงโคนผมหรือเปล่า?
แล้วถ้าย้อมใหม่ เราควรจะเลือกสีเดิม หรือว่าสีที่เข้มกว่าเดิม?

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ ^^"
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่