การเย็บผ้าหนาๆ แค่เปลี่ยนเข็มให้ใหญ่ขึ้นก็พอ หรือขึ้นอยู่กับกำลังของจักรคะ

กระทู้คำถาม
เราใช้จาโนเม่(ณ เวลาตั้งกระทู้นี้จำชื่อรุ่นไม่ได้  เป็นตัวราคากลางๆค่ะ หมื่นกว่าบาท)
เรายังไม่ค่อยแน่ใจว่า  การจะเย็บผ้าหนา เช่น ขอบกางเกงยีนส์ ตะเข็บยีนส์  แบบนี้
คือ แค่เราเปล่ยนเข็มเป็นเข็มใหญ่ก็พอหรอคะ
เราเข้าใจว่า ต้องดูกำลังของจักรเป็นหลักซะอีกค่ะ  

เราใช้จักรมาปีกว่าแล้วค่ะ...แต่  เราไม่เคยเปลี่ยนเบอร์เข็มเลยค่ะ (อิอิ) เพิ่งเคยเปลี่ยเนข็มครั้งเดียวเองเพราะหัก  (เย็บไปโดนเข็มหมุด)  
เย็บแต่ผ้าบางและหนาขึ้นมานิดหน่อย  ซ่อมแซมเสื้อผ้าในบ้านซึ่งไม่ได้พิเศษอะไรน่ะค่ะ

ไม่ทราบว่าจริงๆ การเย็บผ้าหนา (ไม่ได้ถึงขนาดเย็บประเป๋ายีนส์ ซึ่งตะเข็บหนามากๆๆ)
แค่เย็บขอบกางเกงยีนส์หรืออะไรพวกนี้  เราก็ยังไม่กล้าเย็บอยู่  เพราะไม่แน่ใจเรื่องเข็มอะค่ะ
กลัวจักรพัง  

รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่