สิวขึ้นหัวเต็มเลย ใช้แชมพูอะไรดีคะ

สภาพผมโคนมันเล็กน้อย ปลายผมแห้ง ช่วงนี้ใช้แชมพู Essential Damage Care สีชมพูอยู่ ใช้แล้วผมนุ่มดี แต่สิวขึ้นเยอะมาก เจ็บและคันไปหมด เปิดผมขึ้นมาดูจะเห็นหนังศีรษะเป็นเม็ดผื่นแดงๆเยอะมาก ไม่รู้ว่าแพ้หรือว่าเกิดจากอะไร? แล้วจะใช้แชมพูอะไรดีคะ ถ้าใช้พวกทีมีสารป้องกันรังแคมันจะดีขึ้นมั้ย เคยลองใช้แชมพูเด็กแล้วไม่ถูกกับผมอย่างแรง เพราะแห้งกระด้างมาก...ขอคำแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่