ขอคำชี้แนะเกี่ยวกับเน็ตหลุดครับ (3BB สุดห่วยแตก)

กระทู้คำถาม
ขอความกรุณาท่านผู้รู้ช่วยชี้แนะเกี่ยวกับสัญญาณอินเทอร์เน็ตซักสองข้อครับ
                  1 การที่เน็ตหลุดบ่อยจนเอือมระอา หลุดไม่ตํ่ากว่า 4-5 ครั้งต่อชั่วโมง และเป็นแทบทุกวันมีสาเหตุจากอะไร
         ทางผู้ให้บริการได้ส่งช่างมาดูถึงที่บ้านไม่ตํ่ากว่าห้ารอบ แต่ก็ไม่มีวี่แววว่าจะแก้ไขได้กลับไปน่าเอือมระอาเหมือนเดิม
         และผมแน่ใจว่าเราท์เตอร์ของผมไม่ขัดข้องอย่างที่ช่างมันชอบโยนบาปเนื่องจากมันหมดปัญญาแก้ไขปัญหาแน่นอน

2 เป็นไปได้หรือไม่ที่อาการหลุดบ่อย เกิดจากการโดนผู้บุกรุกเจาะเข้ามาใช้งานโดยใช้ User Account กับ
         Password ที่เราได้จากผู้ให้บริการ

ผมใช้เน็ตของ 3BB (สุดห่วยแตกและกากสุดๆ)    และเครื่องที่ใช้เน็ตเป็น PC เชื่อมต่อแบบ Wireless ครับ
         ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่