แอบดูห้องน้ำใหม่ของท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ กับ 7 มหัศจรรย์แห่งความเป็นไทย : ตอนที่ 1 : สายน้ำแห่งชีวิตและสีสันแห่งท้องถนน

สวัสดีครับ

หลังจากหลายเดือนก่อน ผมได้รีวิวห้องน้ำใหม่ที่เพิ่ง Renovate ของท่าอากาศยานดอนเมือง จนเป็น Talk of the town กันไปแล้ว
แอบดูห้องน้ำใหม่สุดแสนไฮโซ อลังการงานสร้างต้อนรับการกลับมาของท่าอากาศยานดอนเมือง
http://2g.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E12727389/E12727389.html

หลังจากกระทู้นั้นผ่านไป มีกระแสเรียกร้องให้ทุกฝ่ายที่เกี่ยวข้องทำการปรับปรุงห้องน้ำที่ท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ สนามบินแห่งชาติของชาวไทยให้สวยงามเหมือนที่ดอนเมืองบ้าง

วันเวลาผ่านไปไม่นาน ผมก็ได้รับอนุญาตจากการท่าอากาศยานแห่งประเทศไทยให้เข้าไปเยี่ยมชมและเก็บภาพห้องน้ำแห่งใหม่ที่เพิ่ง Renovate เสร็จไป 2 ห้อง เพื่อนำมาเผยแพร่ในฐานะสื่อมวลชนจาก pantip.com

ขอเล่าให้ฟังก่อนว่าที่จริงจะต้องมีการปรับปรุงห้องน้ำทั่วสุวรรณภูมิ ภายใต้แนวคิดหลัก 7 มหัศจรรย์แห่งความเป็นไทย หรือ 7 Wonders of Thailand ได้แก่ River of Life, Festival, Move Around, Happy Moment, Street Life, Flower Market และ Sea Sight ซึ่งในขณะนี้กำลังเดินหน้าปรับปรุงห้องน้ำทั้งหมดอย่างเต็มที่

แต่ในรีวิววันนี้จะขอเผยแพร่ภาพของห้องน้ำสองห้องที่เพิ่ง Renovate เสร็จไปหมาดๆก่อน ได้แก่ River of Life (สายน้ำแห่งชีวิต) และ Street Life (สีสันแห่งท้องถนน)

โดยทั้งสองห้องน้ำมีกำหนดการเปิดใช้บริการในวันที่ 12 มี.ค. 56 (วันนี้) สำหรับใครไม่ได้ผ่านไปสุวรรณภูมิไม่ต้องเสียดายนะครับ เพราะสามารถชมห้องน้ำใหม่ทั้งสองห้องได้ก่อนใครผ่านกระทู้นี้นะครับ

ภาพทั้งหมดสงวนสิทธิ์ตามกฎหมาย หากจะนำไปเผยแพร่รบกวนขออนุญาตจากผมก่อน และอย่าลืมให้เครดิตด้วยนะครับ

ติดตามรีวิวห้องน้ำที่สุวรรณภูมิได้ก่อนใครได้ที่ 2 Madames Fan Page ฝากไปกด Like ติดตามกันด้วยนะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่