อยากทำธุรกิจขายส่งขนมทำเอง จะตั้งราคาขายส่งเท่าไหร่ดี

อยากจะขายชีสพาย ส่งตามร้านอาหารค่ะ ต้นทุนวัตถุดิบต่อชิ้นตกชิ้นล่ะ 25 บาทค่ะ ไม่รู้ว่าควรจะตั้งราคาขายส่ง + บวกกำไรเท่าไหร่ให้เป็นราคาที่สมเหตุสมผล เคยแต่ซื้อกินตามร้านเบเกอรี่ชิ้นล่ะประมาณ 50 บาท แล้วควรคิดค่าขนส่งแยกหรือรวมไปเลยค่ะ รบกวนขอความเห็นเพื่อนๆหน่อยนะค่ะ มือใหม่อยากลองทำธุรกิจค่ะ ^^

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ขายส่งชิ้นละ 35 บาท รวมค่าขนส่งแล้ว ถ้าใกล้ๆลดราคาให้พิเศษตามต้นทุนค่าขนส่ง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่