สอบถาม คนที่เคยอ่าน อมฤตาลัย สงสัยว่าเมืองอมฤตาลัยปุระนี้มีอยู่จริงๆ ในเขมรไหมครับ

ดูละคร นานนนนนนนนนมากกกกกกกกกกกกก
เพิ่งได้อ่านหนังสือ

ละครทำได้ ดีกว่าหนังสือคือแบบว่า เห็นภาพจากตัวอักษร เป็นละครได้ดีมากเลยครับ แม้ ชุด พินทุวดีใส่ก็
เหมือนกับถอดจากหนังสือเลยครับ (เพิ่งอ่านได้ไม่กี่ตอน คริๆ)

ชอบโพลีพลัสละครเรื่องนี้จัง งานละเอียดมาก ทราบมาว่าแต่ก่อนเป็นค่ายคุณคิงเป็นคนทำเรื่องนี้นี่
(ชอบทำแนวนี้เน่อะ ทั้ง อมฤตาลัย มณีสวาท)

ตัวพระนางพันทุมเทวี เราอ่าน เป็นหน้าพลอยลอยมาเลยอะ  ดูมีอำนาจ และอำมหิตในตัว ดวงหน้าสี่เหลี่ยมใหญ่ เหมือนทางคนอิสาน
แต่ มองแล้วสวยหวานเพราะจมูกโด่งสวย  สุรเสียงเพราะ ดูแล้วอายุ ไม่เกิน 25ปี

สโรชินี ก็เหมือนหยาดมากกกกก ดวงหน้าลูปไข่ อ่อนหวานน่ารัก ดูเป็นสาวสดใสร่าเริง

เข้าเรื่อง เมืองนี้มีจริงๆไหมครับ  เห็นว่าในหนังสืออ้างพระเจ้ายโสวรมันที่ 2 ด้วยยย เลยค่อนข้างแน่ใจว่าน่าจะมีนะครับ อิอิ

ปล. อ่านเรื่องนี้แล้วแนวๆ การเขียนการเล่าเรื่อง ที่เกี่ยวกับภูติผี คล้ายกับ คุณหมอพงศกรอย่างไม่น่าเชื่อ
แต่ คุณจินตวีร์ จะอ่านแล้วลื่นไหล ไม่น่าเบื่อเท่าคุณหมอ อยากทราบว่า คุณหมอได้แรงบันดาลใจในการเขียนนิยายแนวผีจากนักเขียนท่านี้ใช่ไหมครับ

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่