ขอคำแนะนำเสือภูเขา Trek กับ Lapierre ครับ

กระทู้คำถาม
ติดเชื้อโรคงอกเข้าให้แล้ว
อยากได้เสือภูเขามาใช้ซักคันครับ

ตอนนี้ผมมี 2 ตัวเลือกให้เพื่อนนักปั่นช่วยแนะนำครับ
1. Trek 4700 2013
2. Lapierre RAID 500 2013

ผมอยู่มีนบุรี
ตัว Trek นี่มีของร้านแถวนนท์ ซึ่งก็ไกลพอควร ไปซื้อไกลได้ แต่ถ้าต้องกลับไปเซอร์วิสอีกก็ลำบาก
ส่วน Lapierre ไม่ค่อยเห็นคนพูดถึง มีที่ร้านอมรใกล้บ้าน แต่ตอนนี้ไซส์ไม่มี ต้องรอของเข้าต้นเดือนหน้า(ไม่รู้ว่าชัวร์มั้ย)
อยากจะถามว่าสองตัวนี้ตัวไหนน่าเล่นมากกว่ากันครับ
ผมมือใหม่ ไม่มีความรู้เรื่องสเปค
ถ้ามองภายนอกผมชอบ Lapierre แถมร้านก็ใกล้บ้าน ถ้ามีปัญหาน่าจะสะดวกเข้าไปเซอร์วิส

หรือถ้ามีตัวไหนน่าสนใจกว่า แล้วน่าจะหาของได้ รบกวนแนะนำเพิ่มเติมทีครับ
ตอนนี้จิตใจกระสับกระส่าย หน้ามืดตามัว
สมองก็มึนๆเบลอๆไม่เป็นอันทำงานละ อยากจะหายจากโรคนี้เร็วๆละครับ หลิ่วตา

งบตั้งไว้ 20-30 k ครับ
อยากได้รุ่นที่ดีหน่อย จะได้ใช้ได้ยาวๆ ไม่คิดจะอัพจะเปลี่ยนอะไรในเรื่องสเปคครับ
ถ้าจะแต่งเติมคงจะไปในเรื่องความสวยงามเล็กน้อยเท่านั้น

ขอบพระคุณครับ หัวใจ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่