กุ้งแม่น้ำ ตัว ใหญ่ ไซร์ จัมโบ้ หาซื้อได้ที่ไหนค่ะ

นึกอยากทานกุ้งแม่น้ำตัวใหญ่ๆ ไซร์ จัมโบ้ขึ้นมาอีกแล้วค่ะ

เมื่อไม่นานมานี่เพิ่งไปทานมา ติดใจเยี่ยม

เลยอยากทานอีก แต่ติดที่ราคาแพงอะค่ะ กก.ล่ะ 1800 ฿ แต่ตัวใหญ่มากค่ะ

เลยขอคำแนะนำเพื่อนๆ ช่วยแนะนำที่หาซื้อ กุ้งแม่น้ำไซร์ ใหญ่ จัมโบ้หน่อยค่ะ ซื้อได้ที่ไหนค่ะ

จะเอามาปิ้งทานกันเองในวันหยุดอะค่ะ   แถวกทม. หรือปริมณฑล ก็ได้ค่ะ

หรือที่ตลาดทะเลไทย มหาชัยจะมีไหมค่ะ

รบกวนด้วยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าจ้ายิ้ม
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 49
กุ้งแม่น้ำตัวใหญ่ ๆ เดี๋ยวนี้บ้านเราหาค่อนข้างยาก ส่วนใหญ่จะนำเข้ามาทางเครื่องบินจากประเทศ พม่า อินเดีย ศรีลังกา แต่ก่อนเราชอบไปเลือกที่ตลาด แต่บางครั้งมีของบ้างไม่มีของบ้าง ทำให้เสียเวลาเดินทาง ตอนหลังเราสั่งออนไลน์ร้าน Sawasdee Seafood ของเค้าจะเป็นกุ้งเกรดเอ คัดส่งพวกโรงแรมร้านอาหาร กุ้งสดดี เนื้อเด้ง มันเยิ้ม แล้วไม่ต้องเสียเวลาเดินทางไปซื้อเองเค้าคัดมาให้แล้ว มีรับประกันของไม่สดเค้าคืนเงินให้ด้วย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่