ไม่รู้จะถามกลุ่มไหนดี การจัดของไหว้เจ้าที่เจ้าทางในวันตรุษจีนค่ะ

พอดีพรุ่งนี้จะจัดของไหว้ตรุษจีนที่บ้านเป็นครั้งแรกค่ะ
เลยอยากสอบถามว่า การจัดของไหว้เจ้าที่เจ้าทางที่บ้านจัดโต๊ะเดียวกันกับไหวบรรพบุรุษได้มั้ยคะ หรือว่าต้องจัดแยกคะ
แล้วต้องไหว้ก่อนหรือหลังหรือไหว้พร้อมกันกับบรรพบุรุษคะ แล้วต้องจุดธูปกี่ดอกคะสำหรับเจ้าที่ 5 ดอก และสำหรับบรรพบุรุษ 3 ดอกใช่มั้ยคะ

ปล.อาจจะ tag งงๆไปนิ้ดดดนึนะคะ พอดีไม่แน่ใจว่าต้องถามห้องไหนอ่ะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบคร๊า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่