รถชนท้าย เรียกร้อง จากคู่กรณีอะไรได้บ้าง

พอดีว่า มีรถมีชนท้ายรถของเรา ซึ้งเหตุการณ์นี้ คือ รถข้างหลัง ล้อเขาตกท่อที่มันไม่ค่อยจะสมบูรณ์เท่าไรอะค่ะ แล้วพอรถเคลื่อนตัว คน ที่มาชนท้ายรถเกิดเหยียบคันเร่งแรงเกินไปทำให้ พุ่งมาชนท้ายเรา
เรามีประกันชั้น1
กรณีแรก เรียกร้องอะไรจากคู่กรณีได้บ้าง
กรณีสอง เวลาเอารถไปซ่อม แล้วใช้เวลาหลายวัน เราจะเรียกร้องค่าเสียหายรถเรา ที่เราไว้ประกอบอาชีพกับใคร

แล้วต้องทำอย่างไงบ้าง ช่วย ตอบคำถามด้วยนะค่ะ พอดีย้ายมาอยู่ กทม คนเดียว เดินเรื่องคนเดียวค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่