รถใหม่สอบถามราคาเช็คระยะตามกำหนด 1000,10000,20000 กิโลเมตร

กระทู้คำถาม
รถใหม่ (Yaris)ครบกำหนดต้องเข้าเช็คระยะทางกับศูนย์โตโยต้า ทราบว่าศูนย์บริการโตโยต้าจะให้บริการตรวจเช็คฟรีตามระยะโดยไม่คิดค่าใช้จ่ายยกเว้นค่าน้ำมันหล่อลื่น, สารหล่อลื่นและอะไหล่ ที่ต้องเปลี่ยนตามอายุการใช้งานปกติ
ขอคำแนะนำจากพี่ๆใจดีด้วยนะค่ะ
1.ราคาค่าเปลี่ยนถ่ายน้ำมันหล่อลื่นประมาณเท่าไรค่ะ และถ้าเราเปลี่ยนถ่าย(เฉพาะน้ำมันเครื่อง)เองจะได้ไหมค่ะ มีข้อเสียอย่างไร ข้อดีคงช่วยเรื่องประหยัดเงิน
2.รถใหม่เข้าศูนย์ครั้งแรก ตรวจเช็คอะไรบ้างค่ะ /ใช้เวลานานไหม
3.ขอคำแนะนำเกี่ยวกับการดูแลรักษารถใหม่ด้วยค่ะ
4.รถสีขาวตอนนี้มีรอยด่างแก้ไขอย่างไรค่ะ
ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่