รบกวนสอบถามเกี่ยวการกรอกวีซ่า DS-160 ครับ

กระทู้คำถาม
พอดีทางบ้านมีแพลนจะไปเที่ยวช่วงหยุดยาวสงกรานต์ ประมาณ 1 อาทิตย์ครับ   ผมได้ลองอ่านวิธีการกรอกแบบฟอร์ม DS-160
มาบ้างแล้ว  แต่มีข้อสงสัยนิดหน่อยครับ

1.ในหัวข้อ Travel Information ตรงที่ถามเรื่อง Address Where you will stay in the US :

(คือให้เราใส่ที่อยู่ที่เราจะไปพัก) แต่ปัญหาคือ ผมไม่แน่ใจว่าต้องทำการจองที่พักก่อนเลยหรือไม่ครับ หรือว่าแค่ใส่ที่พักคร่าวๆ

ไปก่อนว่าเราจะพักที่ไหน ใช่หรือเปล่าครับ?

2.ในหัวข้อ Travel Companions Information   Person traveling with you  ตรงคำถามที่ว่า...

Q: Are you traveling as part of a group or organization?  (คำตอบมี yes กับ no)

คือ ผมต้องตอบ yes เพราะเดินทางกับครอบครัว แต่ มันจะมีให้ผมกรอกข้อมูลเพิ่มว่า  

Enter the name of the group you are traveling with   Group Name ?   อันนี้ที่ผมสงสัยคือ ผมไม่ได้ซื้อแพคเกจทัวร์

ผมต้องใส่ข้อมูลอะไรลงไปครับ  ผมใส่ นามสกุลของครอบครัว ถูกหรือไม่ครับ

3.ในหัวข้อ US Point of Contact Information

- Contact person or Organization the United States  ตรงนี้ผมไม่รู้จักใครที่นั่น ผมควรจะกรอกอะไรครับ

เพราะให้กรอก ชื่อ และ นามสกุล  (มีให้ติ๊ก Do not Know)

และถัดไปจะมีถาม Organization Name  (มีให้ติ๊ก Do not Know)

ตรงนี้ให้กรอกอะไรครับ  ใช่ชื่อโรงแรมที่พักหรือเปล่าครับ  ถ้าใช่  ให้กรอกข้อมูลเหมือนข้อ 1 ถูกหรือเปล่าครับ

มีข้อสงสัยประมาณนี้ครับ เพราะผมลองกรอกคร่าวๆ ไปหมดแล้วถึงขั้นตอนตรวจสอบ แต่ผมไม่ได้กดส่ง เพราะยังไม่แน่ใจในส่วน 3 ข้อนี้

เลยเซฟไว้ก่อนครับ  รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ ในห้องนี้ด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ตามนี้เลยค่ะ

http://thai.bangkok.usembassy.gov/root/pdfs/ds_160_step_by_step_guide_thai.pdf
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่