ทำตา 2 ชั้น นานไหม๊ กว่าแผลกรีดจะหาย

เราอยากทำค่ะเนื่องด้วยชั้นตาเราหลบใน+ หนังตาตก

คิดว่าจะทำแบบกรีด

ถามเพื่อนๆที่ไปทำมาแล้ว   ใช้เวลานานเท่าไรค่ะ ที่จะไม่เห็นรอยแผล และอาการบวม

นานขนาดไหน ที่คนอื่นมองแล้วดูไม่รู้ว่าเราไปทำอะไรกับตามา   (ไม่มีรอยเขียว ม่วง รอยเย็บ รอยไหม)
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 9
จากที่ศึกษามาก่อนไปทำจะประมาณทั่วไปจะอยู่ที่ 1-3 เดือนนะ อยู่ที่ว่าหมอที่ทำตา2ชั้นให้เก่งแค่ไหน ร่างกายเราฟื้นตัวเร็วแค่ไหน

แต่ตอนไปทำตาจริง หายเร็วกว่านั้นนะ เรางงมาไม่รู้ว่าเพราะอะไร ฟื้นตัวไวมาก มีเทปสีเนื้อแปะที่ชั้นตา 7 วัน ไม่สังเกตจะดูไม่ออกเลย ไม่ต้องพักฟื้น ไปทำงานหลังทำได้เลย นี่ไปทำที่ pmedclinic ส่วนหลังทำแนะนำให้รับประทานยาตามที่แพทย์สั่ง และมาติดตามผลตามแพทย์นัดอย่างเคร่งครัด ก็ไม่มีอะไรน่าห่วงแล้ว
ความคิดเห็นที่ 15
ทำคลินิกที่ได้มาตรฐาน ปฏิบัติตามแพทย์สั่ง ประคบเย็น 3 วันแรก ล้างแผลให้สะอาด
เอาแบบหายเนียนกริบ แต่งตามาแล้วดูไม่ออกว่าทำตามา ก็ไม่ถึงเดือนค่ะ ถือว่าเร็วนะ เราทำที่ Lovely eye clinic หมอรวงข้าว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่