งบ 15,000 บาท อยากซื้อจักรยานคันแรก ขอคำแนะนำครับ

กระทู้คำถาม
ผมสูง 161 ซม. หนัก 62 กก.

มีงบ 15,000 บาท (+ - ไม่เกิน 3,000 บาท) อยากซื้อจักรยานคันแรก โดยมีฟังก์ชั่นการใช้งาน และตอบสนองโจทย์ ดังนี้ครับ

1. สำหรับปั่นออกกำลัง ปั่นไปทำงาน (จากเลียบทางด่วนไปซอยนวลจันทร์) และปั่นเที่ยวแถวเกาะรัตนโกสินทร์
2. ผมเป็นโรคหมอนรองกระดูกสันหลังเสื่อม จึงอยากได้แบบที่ปั่นแล้วไม่ปวดหลังมาก
3. ตอนนี้ลังเลอยู่ระหว่าง Mountain Bike กับ Hybrid
4. ชอบดีไซน์ของ LOUIS GARNEAU แต่มีเพื่อนติงว่าน้ำหนักมันเยอะ อยากได้คำแนะนำเพิ่มเติมครับ
5. มีร้านไหนแนะนำบ้างครับ

รบกวนพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ช่วยให้คำแนะนำน้องใหม่ในวงการด้วยนะครับ

ฝากไว้ในอ้อมใจ... ขอบพระคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่