ระดับของภาษาอังกฤษ (Speaking Reading Writing) Excellent/Good/Fair/Poor มันเป็น(ประเมิน)อย่างไร

กระทู้คำถาม
ไปลองสอบโทอิคครั้งแรก อารมณ์ประมาณอยากไปสอบพรีเทส อยากรู้ระดับตัวเอง เตรียมตัวไปประมาณ30-40%
ส่วนตัวเป็นคนชอบดูซีรีส์ฝรั่ง ไม่ค่อยชอบแกรมม่า คงได้คะแนนฟังเยอะกว่า ได้470คะแนน พาร์ทฟัง ประมาณ300 เขียนอ่าน150
เคยไป training ด้านอุตสาหกรรมที่ประเทศจีน 2-3 วัน ก็พอฟังภาษาอังกฤษของวิทยากรคนจีนรู้เรื่อง (คนที่สำเนียงดีสุด ฟังรู้เรื่องประมาณ90% คนอื่นๆ ก็ประมาณ50-80% )

ผมใส่ในresumeหรือกรอกใบสมัคร  Speaking    Reading   Writing    เป็น Fair ทั้งหมด  กลัวชวดงานเหมือนกันใส่ไปแบบนี้
ตอนนี้เลยคิดว่าอยากจะลองมาประเมินตัวเองใหม่ เลยอยากสอบถาม เขาวัดกันอย่างไร
ระดับของภาษาอังกฤษ (Speaking Reading Writing) Excellent/Good/Fair/Poor มันประเมินอย่างไร

หรือ ช่วยประเมินความสามารถอังกฤษของผมให้หน่อยครับ ผม(น่าจะ)อยู่ระดับไหนครับ  (ผมเป็น นศ ปี4 กำลังจะจบครับ)
อัพเดท เพิ่งหาคะแนนเจอ เลยถ่ายมาแนบครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่