อยาก ทราบว่าใครที่เคยถูกสามีหักหลังโดยการมีชู้ ทำใจหรือผ่านตรงนั้นมาได้อย่างไรและมีวิธีคิดยังไง

เพิ่งทราบเรื่องหลังจากสามีมีชู้ได้เกือบปีเพราะท้องและเลี้ยงลูกเล็กวันๆไม่ได้ไปไหน ชู้เป็นสาวสวยเด็กกว่าสามี 17 ปีเมื่อทราบสามีบอกยุติแต่ฝ่ายหญิงไม่ยอมเลิกลา ทุกวันนี้ ทั้งเจ็บทั้งแค้นสามี ที่หลงหน้ามืดตามัวจนโงหัวไม่ขึ้น. โดยผุ้หิงหลอกไปเยอะเพิ่งจะมาตาสว่าง แต่มันก้สายไปแล้ว ตอนนี้เค้าบอกว่าเลิกแล้ว. บอกอีกฝ่ายว่ารอให้เรื่องซาก่อนทุกอย่างจะเหมือนเดิม หลอกเราซ้ำ ทำให้ความๆว้ใจที่มีมาหมดสิ้น ตอนนี้เหลือแต่ความระแวง ไม่ไว้ใจ. ลิวตัวสามรเองก้ไม่เหมือนเดิมแบบเมื่อก่อน แต่เค้าบอกว่าเหมือนเค้ายะงรักเราอยุ่ รักลูกไมังั้นเค้าคฝเลือกทางนั้นไปแล้ว ผุ้หญ งเป้นกระหรี่คะหน้าตาจัดว่าดีมากช่างแต่งตัว เค้าเลยไม่เอาไงคะ ถ้าไม่ใช่คงเอาไปนานแล้ว              ใตรที่เคยผ่านจุดนี้มา ทำใจอย่ๆร และผ่านช่วงนั้นมาได้อย่างไรคะ รุ้สึกเจ็บ คิดถึงเค้าโกหกเราที่๋ผ่านมาต่างๆนานา ภาพที่เค้าไปมีอะไรกัน  ไม่สามารถลืมมันๆด้เลยคะ ร้องไห้อยุ่ทุกวัน อยากตายแต่ก้ท้องอีกคนอยุ่ รุ้สึกเหมือนเพิ่งใครไม่ๆด้ไม่เหลือใครแล้ว เราจะทำยังไงดีคะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
เป็นกำลังใจให้ค่ะ
อยู่ที่การตัดสินใจของคุณค่ะ ถ้าทนก็จะเจ็บซ้ำไปซ้ำมา
แต่ถ้าไม่ทน เจ็บครั้งเดียวค่ะ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 6
กลับกันครับ ผมเพิ่งหย่ากันวันนี้ เพราะภรรยามีชู้ ช้ำมาก ต้องดูแลลูกชาย 14 เอง ให้กำลังใจครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่