อยากเล่นกีตาร์แต่กลัวปลายนิ้วด้าน ทา hand cream เป็นประจำจะช่วยได้ไหมครับ

กำลังหัดเล่นใหม่ๆครับ เพิ่งเริ่มเล่น นิ้วยังปกติดี
แต่เพื่อนคนที่สอนบอกว่า ถ้าเล่นไปเรื่อยๆแล้วปลายนิ้วจะด้าน
มันก็โชว์นิ้วมันให้ดู ปลายนิ้วมือข้างซ้ายด้านจริงๆด้วย
ผมก็เลยแอบกังวลนิดหน่อยว่าถ้าเล่น แต่ทา hand cream เป็นประจำ (และเน้นทาที่ปลายนิ้วเป็นพิเศษ)
จะช่วยให้นิ้วไม่ด้านได้มั้ยอะครับ แบบ เล่นเป็นประจำ แต่นิ้วไม่ด้าน
ขอบคุณทุกๆคำตอบจ้า หัวเราะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่