ค่ามัดจำโต๊ะจีน

กำลังจะจัดงานแต่งค่ะ คำนวณโต๊ะไว้คร่าวๆ ประมาณ 30 โต๊ะ แต่คิดว่าแขกอาจจะมาไม่ถึงเพราะจัดวันธรรมดา
อยากทราบว่า ปกติโต๊ะจีนถ้าสมมุติวันงานแขกมาเปิดแค่ 25 โต๊ะ แล้ว ในส่วนของโต๊ะที่เหลือเราต้องจ่ายเต็มจำนวนรึเปล่าคะ
แล้วถ้าจ่ายเต็มจำนวน เราเอาอาหารกลับได้รึเปล่า เพราะเราคิดว่า ถ้าจ่ายเต็ม เราเอาอาหารที่ไม่ได้เปิดโต๊ะไปบริจาคบ้านเด็กกำพร้าดีกว่า

ไม่เคยจัดงานใหญ่ เลยไม่ทราบว่าปกติเค้าทำกันยังไงค่ะ เราแพลนจัดงานที่ร้านซ้ง โภชนาค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่