วางแผนเที่ยวน่าน ยังไง แบบไปรถทัวร์ ช่วยแนะนำทีครับ มันยังมึน มึน

สวัสดีครับ วันนี้มีเรื่องมาขอความช่วยเหลือ

ช่วงเดือนหน้า จะนั่งรถทัวร์ไปเที่ยว น่าน กับพี่สาวอีก 1 คนครับ กำหนดการคือ เดินทางคืนวัน พฤหัสฯ ที่ 21 กพ. กลับคืนวัน อาทิตย์ที่ 24 กพ.

โดยในตอนแรก กะกันไว้แค่ว่า ไปถึงวันแรก ไปดอยเสมอดาว นอน 1 คืนแล้ว ลงมานอนที่ เมืองน่าน ( จอง รร.ไว้แล้ว คืนวันที่ 23 กพ. )

พอถึงเวลาจะจองตั๋วรถทัวร์ล่ะ อยากไปเที่ยว ปัว บ่อเกลือ ด้วยน่ะครับ เลยเริ่มสับสนล่ะ จะวางแผนทริป นี้ยังไงดี คือ

1. ถ้าตีตั๋วรถทัวร์ ไปลง ปัว แล้วเที่ยว ปัว บ่อเกลือ นอนสักคืนนึงดี แล้ว คืนต่อไป ลงไปนอน น่าน ตามที่จอง รร.ไว้ แล้วอีกคืน ไปนอน ดอยเสมอดาว ( ต้องเพิ่ม 1 คืน )  หรือ

2. ตีตั๋วรถทัวร์ ไปลง ปัว แล้วเที่ยว ปัว บ่อเกลือ แล้วนั่งรถกลับมา เวียงสา ขึ้นไปนอนดอยเสมอดาว เลยในคืนแรก พออีกคืน นอน รร. ที่จองไว้ และกับ กรุงเทพฯ ตามกำหนดการเดิม

รบกวน ช่วยแนะนำ กันด้วยนะครับ ว่ามันทำได้มั้ย ดีหรือเปล่า

ปล. อยากเห็นรีวิว ที่เที่ยวน่านแบบไปเอง ไม่มีรถ ไปรถทัวร์ จังเลยครับ ส่วนใหญ่ที่หาเจอ เป็นไปรถส่วนตัวกันทั้งนั้นเลย และอยาก เห็นสภาพ รถทัวร์ด้วยล่ะครับ ว่า สมบัติทัวร์สายน่าน นี่รถเก่ามาก จริงหรือเปล่าครับ และ มีใครเดินทางกับ บุษราคัมทัวร์ บ้างหรือเปล่าครับ

ขอรบกวนด้วยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่