อยากทราบชื่อของยาหยุดน้ำนมแม่ค่ะ

ดิฉันป่วยค่ะ ถ้าน้ำนมแม่ไม่หยุดไหลจะไม่หายขาดจากโรคนี้ หยุดให้นมแม่ตั้งแต่ลูกได้อาทิตย์หนึ่งจนตอนนี้สามเดือนกว่าแล้ว นมยังไม่หยุดไหลเลยค่ะ ทำให้ไม่หายขาดจากโรคนี้ เล่นห้องชานเรือนบ่อย เลยพอทราบว่า ที่เมืองไทยมียาหยุดน้ำนมแม่ ที่หมอจะสั่งให้คุณแม่ทาน ในกรณีที่แม่ต้องการจะเสียให้นมลูก รบกวนช่วยบอกชื่อยาตัวนี้หน่อยได้มั้ยค่ะ จะนำชื่อยาตัวนี้ไปปรึกษากับหมอที่นัี่ค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่