ผิวหน้าอกไม่เรียบเนียน มีจุดแดงๆเหมือนลมพิษขึ้น ทำไงดีคะ?

กระทู้คำถาม
สวัสดีคะ

คือผิวบริเวณเนินอกเราชอบมีปัญหาคะ แต่ก่อนสิวหัวขาวๆ และจุดแดงๆขึ้น เพราะเราผิวมัน
จนหาวิธีรักษาจนสิวหาย คือ เปลี่ยนมาใช้สบู่ใสๆหรือสบู่สมุนไพรแทนครีมอาบน้ำ สาวๆคนไหนสิวขึ้นที่หน้าอกหรือหลัง ลองเปลี่ยนสบู่ดูนะคะ
เราใช้ได้ผลเลย สิวหาย ผิวรู้สึกสะอาดขึ้นด้วย

พอสิวหายดีแล้ว เราก็เริ่มมาสังเกตว่า จุดแดงๆที่เคยเป็นไม่หาย มันเป็นจุดแดงที่ไม่คัน ไม่แสบ คล้ายลมพิษขึ้น
บางทีเราใส่เสื้อคอกว้าง เพื่อนเราทักเลยว่า เป็นลมพิษเหรอ แต่เรารู้ว่ามันไม่ใช่คะ
เป็นทีบางจุด2-3วันมันก็หาย แล้วไม่นานก็ขึ้นที่อื่น
ลองเปลี่ยนสบู่ดูอีกก็ไม่หายนะคะ

ไม่ทราบว่าสาวๆคนไหนเป็นเหมือนเราบ้าง แล้วเราควรรักษายังไงดี
เราควรซื้อครีมสำหรับทาหน้าอกมาบำรุงไหมคะ
ช่วยแนะนำด้วยนะ ขอบคุณมากๆคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่