ใครมีเทคนิคปั้นครองแครงกรอบได้เร็วบ้างคะ ตอนนี้ทำขายอยู่ค่ะ อยากรับออเดอร์เยอะๆ

กระทู้คำถาม
วิธีที่ทำอยู่ตอนนี้คือ รีดเป็นแผ่น แล้วนำมาตัดเป็นเส้นยาวๆ แล้วค่อยตัดเป็นชิ้นเล็กๆ สำหรับรีดกับพิมพ์อีกที รู้สึกว่ามันช้าไปหน่อยค่ะ พยายามทำให้เร็วกว่านี้แล้วก็ดีขึ้น แต่ยังไม่พอใจเท่าไหร่ค่ะ แป้ง 1 โล ใช้เวลาทำนานมากค่ะ 2 ชม.กว่า จะทันกินมั้ยเนี่ย อยากรับออเดอร์เยอะๆค่ะ แต่ก็ติดปัญหาที่ว่านี้ ถ้าจะให้เพิ่มคน คงไม่ไหวค่ะ ค่าแรงแพงจัง ใครมีเคล็ดลับ หรือทำขายอยู่ ช่วยกรุณาด้วยนะคะ แม่ค้ามือใหม่อยากรวยกับเขาบ้าง  ขอบคุณมากๆค่ะ  มีรูปมาให้ดูค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่