ขอคำแนะนำการเลือกซื้อที่นอนยางพารา งบประมาณ 30,000 (Omazz,Synda,Slumberland,Dunloppillo,Theraflex,Sealy)

กระทู้สนทนา
ผมเลือกซื้อที่นอนอยู่ครับ อยากจะขอคำแนะนำจากเพื่อนสมาชิก ไปลองมาแล้วบางยี่ห้อครับ (จขกท มีปัญหาเรื่องหลัง ผ่าตัดหมอนรองกระดูกมาแล้ว)
1. Omazz  รุ่น Fer Miss ลองนอนดูแล้วก็ดีนะครับแต่ออกจะนุ่มหน่อยๆ
2. Synda รุ่น Nature Perfect ลองนอนดูแล้วแข็งมากไปหน่อย
3. Slumberland รุ่น Majesty ลองดูแล้วชอบรุ่นนี้มาก ไม่แข็ง ไม่นุ่ม มากเกินไป แต่ไม่แถมหมอน กับหมอนข้าง
4. Dunlopillo รุ่น Inspire  อันนี้ก็ชอบนะครับ แต่ชอบ Slumberland มากกว่า
5. Theraflex รุ่น Barrio-i Latex ก็นอนสบายดีครับ
     ผมขอคำแนะนำจากเพื่อนๆสมาชิกที่มีความรู้หน่อยครับ ว่าควรจะเลิกอันไหนดี
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่