ตรวจครรภ์แล้วเจอขีดจางๆ หลังจากวางไว้ครึ่งชั่วโมง เชื่อถือได้ไหมคะ

กระทู้คำถาม
อีก 4 วันถึงจะถึงกำหนดประจำเดือนเราค่ะ
เราวัดอุณภูมิทุกวัน ปกติอุณภูมิเราจะอยู่ที่ 36.1
แต่หลังจากไข่ตก อุณหภูมิอยู่ที่ 36.3 และก็ขึ้นมาที่ 36.8 และวันนี้วัดได้ 37.0
แต่ไม่มีอาการอะไรเลย ไม่คัดหน้าอกอะไรเลยค่ะ

เราเห็นอุณสูงเลยใจร้อน เลยอยากตรวจก่อน
ตอนแรกยังไม่เจอขีดจางๆค่ะ แต่พอเราวางไว้ครึ่งชั่วโมง
และกลับมาหยิบจะเขียนวันที่ที่แผ่นเทส แต่เจอขีดที่สองจางๆ
เราอยากทราบว่าเชื่อถือได้มากแค่ไหนคะ

และตอนนี้เราควรปฏิบัติตัวยังไงดีคะ พี่ที่สนิทมากๆจะชวนไปเดินช๊อปแหลกวันนี้
จะไปดีไหมคะ

ขอบคุณมากค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
เราจำคุณได้นะคะ ที่เคยมาตั้งกระทู้เรื่องน้อง...

อยากบอกว่า ให้คุณใจเย็นๆ และรอตรวจหลังประจำเดือนขาดนะคะ จะชัวร์มากกว่านี้

ส่วนเรื่องชอปปิ้ง มันแล้วแต่คนอ่ะนะคะว่าไปได้แค่ไหน ร่างกายแข็งแรงหรือเปล่า  แต่เราว่าช่วงนี้อะไรที่ทำแล้วสบายใจ ลดความวิตกกังวลได้

ก็ทำไปเถอะค่ะ ^^

เราเอาใจช่วยคุณเต็มที่เลยนะคะ  จะสวดมนตร์ขอพรให้คุณสมหวังนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่