ช่วยแนะนำเครื่องเสียงบ้านๆ เสียงดีๆ หน่อยครับ

ไปฟังแบบแยกชิ้นของเพื่อนเจ็ดแปดหมื่นเสียงมันก็ดีจริง
แต่อย่างเราไม่มีเงินขนาดนั้น แต่อยากได้เสียงสักใกล้ระดับนั้น
(งบต่ำ แต่รสนิยมสูง)
ช่วยแนะนำเครื่องเสียงบ้านๆหาได้ตามห้าง แต่เสียงเข้าท่าหน่อยนะครับ
แลกเปลี่ยนความเห็นกันก็ได้
จริงๆคงหวังมากไม่ได้เพราะมันคนละคลาส
แต่อาจมีของดีที่เราไม่รู้อยู่ก็ได้
ส่วนแบบแยกชิ้นเพื่อนบอกถ้าเอาแบบพอฟังได้ก็เริ่มสักสามหมื่น
แหะๆ สามหมื่น บ้ายบายดีกว่าครับ

ปล เพิ่มเติม เครื่องเสียงบ้านนะครับ ไม่ใช่เครื่องเสียงรถยนต์ แต่แวะเข้ามาถามคนเล่นเครื่องเสียงรถยนต์ด้วย
แก้ไขข้อความเมื่อ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 46
เครื่องเสียงบ้านที่ใช้ฟังเพลงเสียงดี ผมชอบแอมป์หลอด เพราะว่าเสียงที่ได้มันให้รายละเอียดที่ดีกว่า เสียงไม่หยาบกระด้าง ไม่เสียดหู ฟังสบายและเรายังสามารถเปลี่ยนหลอดเพื่อให้เสียงดีขึ้นได้ ผมเล่นแอมป์หลอดมานาน มีหลายตัว มี McIntosh Line Magnetic Cayin และที่เพิ่งได้มาไม่นาน Audioromy 805 + 300B ในราคาไม่ถึงครึ่งของพวกที่มี แต่ซุ้มเสียงไม่แพ้ของแพงๆครับ
ผมได้มาจากเพจ Nobsound ที่ร้านนี้มีหลายอย่าง หลายราคา ลองทักไปถามเฮียเจ้าของร้านดูครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่