นายพล ต้องผ่าน โรงเรียนเสนาธิการมั้ยครับ เหล่าไหนยศขึ้นไวครับ

นายพล ต้องผ่าน โรงเรียนเสนาธิการมั้ยครับ เหล่าไหนยศขึ้นไวครับ  ถ้าไม่นับราชองค์รักษ์ นะครับ

และถ้าอยู่ กลาโหม หรือ บก สูงสุด ทำหน้าที่อะไรหรอครับ เห็นเอกสารเยอะมากๆๆ

ทำไม มี แค่ 2 หน่วยที่มีลุ้น ผบ ทบ ล่ะครับ วงศ์เทวัญ  กองพลทหาราบที่ 1 รักษาพระองค์
                                           ทหารม้า เกียกาย กองกำลังหลัก ในการรัฐประหาร  
                                           บูรพาพยัคฆ์   กองพลทหารราบที่ 2 รักษาพระองค์  เห็นว่ามาใหม่ นะครับ
                                           ทหารปืนใหญ่  มีบทบาทยุค จอมพล ป.    พลเอกสุจินดา
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่