ขอถามอะไรหน่อยนะครับ "เสือหมอบราคาไม่เกิน 25,000 บาท" ในไทยมีรุ่นไหนบ้างครับ ?

กระทู้คำถาม
ยังไม่คิดจะซื้อเร็วๆนี้หรอกนะครับ
แค่กำลังศึกษาหาข้อมูลอยู่ครับ กะว่าจะเอามาออกกำลังกาย คิดว่ายังไงก็คงไม่ซื้อเกิน 25,000 บาทแน่ๆครับ
กะว่าถึงตอนนั้นคงจะเปิดมาเต็มวงเงินเลยหล่ะครับ ^^
เพราะอุปกรณ์อื่นๆนี่มีครบหมดแล้ว (เท่าที่จะเป็น) ครับ  เพราะมีเสือแหมบ (ภูเขาแต่งเรียบ) ถูกๆอยู่คันนึงแล้วครับ

ที่รู้จักก็มี Trek, bianchi, Merida, Fuji, Giant ฯลฯ  
แต่ไม่รู้ว่ามันมีรุ่นอะไรบ้างครับ ที่พอฟัดพอเหวี่ยงกันให้เปรียบเทียบ  เลยอยากจะมาสอบถามซักหน่อยครับ

ทีแรกตั้งใจจะไปตั้งกระทู้ถาม ที่อีกเว็บนึง แต่ไปที่นั่นทีไร เหมือนจะโดนยุให้จัดของหนักตลอดเลยครับ >,<
แบบว่าต้องคาร์บอน, กรุ๊ปเซ็ต 105 ขึ้นไป, ล้อ Ultraga
ดูเขาจริงจังกันมากกกกกกกกก

เลยมาถามในนี้ดีกว่าครับ สบายใจดี ^^

ถ้าใครมีอะไรแนะนำ ก็ได้เลยนะครับ  

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่