KSR กับ MSX กับ DTracker 125 .... เพื่อนๆ เห็นว่างัยครับ

กระทู้คำถาม
ไม่ได้จะซื้อหรืออะไรหรอกนะครับ  พอดี เห็นว่า MSX125 กำัลังร้อนแรง

เลยอยากแชร์ความคิดเห็นบ้าง  ( แบบมั่วๆ ครับ )

จากที่ได้ลองคร่อมๆ ลูบๆ คลำๆ สัมผัสตัวจริงมาเล็กน้อย

ผมว่า จุดประสงค์ของรถ 3 คันนี้แตกต่างกัน

MSX 125

ผมว่า มันเป็น Naked มากกว่า Motard  ดูจากตำแหน่งท่อไอเสีย ( คงจะลุยอะไรไม่ได้  Ground clearance เตี้ยเหลือเกิน )
เอาไปขี่ทางเถื่อนหน่อย คงมีท่อแตกบ้างหล่ะ  

บังโคลนหน้า เจอ โคลนหน่อย คงติดจนวิ่งต่อไม่ได้แล้ว  ( ถ้าใครเคยขี่รถลุยโคลนคงรู้ดี )

ท้ายออกแนวสั้นไม่เหลืออะไรไว้ให้ผูกของได้แล้ว  

อีกอย่างนึง ถังให้มาแค่ 5.5 ลิตรเองน่าจะ 7 ลิตร  เนอะ แต่ 5.5 ลิตรของ Honda อาจวิ่งได้เท่า 7 ลิตรของ Kawa เลยมั๊ง หุหุ

นอกนั้นผมว่า  Honda ให้มาเยอะจริงๆ  แถมเบาะก็ใหญ่นั่งสบาย

KSR 110

ผมว่า เจ้านี้กลางๆ  ออกไปทาง Motard หน่อย พอลุยได้ระดับนึง  ทางเรียบก็พอได้ ถึงแม้ไม่แรงอย่าง 125 แต่ผมว่า เครื่องยนต์เจ้านี้ โคตรอึด ถึกเลย

เบาะกลางๆ ไม่กว้างนั่งสบายอย่าง MSX  แต่ไม่แคบอย่าง DTracker  ( แคบๆ มันจะหนีบถังได้ดี มีประโยชน์ในทางเถื่อน )

DTracker 125

เจ้านี้ ใครต้องการ Motard เต็มตัว ผมว่ามันใช่เลย

ผมมันเหนือกว่า KSR มากๆๆๆๆๆๆๆ ในทางเถื่อน ( ประสบการณ์ตรง )  ที่ไหนที่ KLX ไปได้ เจ้านี้ ก็แทบจะตามไปได้เกือบหมด  ( อย่างไม่น่าเชื่อว่ามันจะทำได้ )

ล้อโดดเนินได้เลย เพราะเป็นล้อลวดอันแสนทนทาน

และเครื่องยนต์ 5 เกียร์ คลัทช์มือ  ขี่สนุกดีกว่า KSR ระดับนึง  แต่ผมชอบมากเลยนะ เครื่องยนต์ตัวนี้

อีกอย่างช่วงล่าง ผมว่า มันเหนือกว่า KSR พอตัวเลยหล่ะ แต่เทียบกับ MSX ก็ไม่รู้

แต่ทางเรียบเบาะขี่แป๊บเดียว ปวดก้นสุดๆ  และรถก็แพง แีพ๊ง แพง

แล้วเพื่อนๆ หล่ะครับ เห็นว่างัย แชร์กันได้ เป็นข้อมูลครับ

ป.ล. ผมเคยขี่แค่ DTK125 และ KSR นะครับ ส่วน MSX ผมก็ได้แต่ดูเอา

ผิดถูกประการใด โปรดอภัยด้วยนะครับ  ผมก็มั่วๆ ขึ้นมาจากความรู้สึกบ้านๆ ของผม อมยิ้ม01อมยิ้ม01

จุดประสงค์ที่ตั้งกระทู้ไม่ได้ต้องการให้เกิดมาม่านะครับ   อยากให้แชร์ความคิดเห็นกันเฉยๆ  เพราะผมคิดว่า รถมันดีกันคนละแบบ อมยิ้ม08อมยิ้ม08อมยิ้ม08

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 9

ผมคงจะเป็น ชนกลุ่มน้อย  จริงๆแหละครับ

ผมชอบมัน นะ  KSR เนี่ย   กึ้งๆ ลูกผีลูกคน   ขับๆนึกจะเลี้ยวเข้าป่าเข้าพง ลงลูกรัง  ดำน้ำดูประการัง   ลุยโคลน     ลุยๆเสร็จ ขับขึ้นถนนใหญ่ หาข้าวกินในเมือง   ถนนคอนกรีต ยางมะตอย  ก็ซิ่ง เอามันส์ ได้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่